labarai

1

Haɓaka filayen mai da iskar gas wani aiki ne mai sarƙaƙƙiya kuma ƙaƙƙarfan aiki wanda ya ƙunshi bincike, hakowa, aiki a ƙarƙashin ƙasa, dawo da mai, tarawa da sufuri. Ana buƙatar adadin sinadarai masu yawa a kowane aiki.

A matsayin muhimmin abu na taimako don binciken yanayin ƙasa, an yi nazari kuma an yi amfani da abubuwan haɓaka hakowa shekaru da yawa a gida da waje, kuma an haɓaka ɗaruruwan samfuran da ke da alaƙa.

Hakanan ana kiran ruwa mai hakowa da laka hakowa.Aikinsa shine karya ainihin, ɗaukar yankan, sa mai sanyaya bit, daidaita matsi na samuwar da kuma kare rijiyar rijiya.Kiyaye kyakkyawan aikin laka yana da mahimmanci don haɓaka saurin hakowa da tabbatar da amincin ƙasa. , kuma ma'aikacin magani shine mabuɗin don tabbatar da inganta laka.Magungunan hako ruwa da kuma kammala magunguna sun kai kusan rabin sinadarai na filin mai.

Ciminti ƙari

  1. Fwakili hasara

Abubuwan da za su iya rage asarar tacewa na slurry siminti ana kiran su gaba ɗaya azaman asarar ruwa masu rage ɗimbin siminti.A halin yanzu, abubuwan rage asarar ruwa da aka saba amfani da su sun haɗa da polyacrylamide, carboxymethyl cellulose da mahaɗan acid Organic.

  1. Mai rage ja (diluent, dispersant, water reducer, regulator regulator)

Turbulent famfo na grout na iya haifar da sakamako mai gamsarwa.Jawo masu ragewa na iya sarrafa magudanar ruwa da kuma haifar da kwararar ruwa a ƙananan farashin famfo.Sulfomethyl tannin, tannin lye da sulfomethyl lignite suna da kyawawan tasirin rage ja a cikin wani kewayon abun ciki.

  1. Mai sarrafa lokacin kauri

Saboda zurfin siminti daban-daban, ana buƙatar slurry siminti don samun lokacin kauri mai dacewa don saduwa da buƙatun aiki mai aminci.

Matsakaicin lokacin kauri sun hada da coagulant da retarding spines.A coagulant wani ƙari ne wanda zai iya sa ciminti ya ƙarfafa da sauri, ana amfani da calcium chloride, sodium chloride.Abubuwan da aka saba amfani da su sun haɗa da lignosulfonates da abubuwan da suka samo asali, salts na acid hydroxycarboxylic (kamar citric tartaric acid) da abubuwan da suka samo asali.

  1. Takamaiman mai sarrafa nauyi

Dangane da yanayi matsa lamba daban-daban, ana buƙatar nau'in nau'in siminti daban-daban.Additives da za su iya canza yawa na ciminti slurry ake kira takamaiman nauyi regulators, ciki har da walƙiya jamiái da weighting jamiái.Lightening jamiái ne bentonite (kuma aka sani da ƙasa cire), wuya kwalta, da dai sauransu Weighting wakili yana da barite, hematite, yashi, gishiri. da sauransu.

 


Lokacin aikawa: Mayu-22-2020